EasySales2014
เมษายน 16, 2021, 01:59:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็ปบอร์ดอีซี่เซลส์ เปิดให้บริการแล้ว

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะลองโหลดมาทดลองใช้  (อ่าน 10213 ครั้ง)
Jsmonchai
Newbie
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 09:56:31 AM »

อธิบายก่อน: ผมได้รับถ่ายทอดกิจการร้านขายของจากคุณแม่ และจะนำระบบนี้ไปใช้เพราะคุณแม่ยังใช้แบบรุ่นเก่าคือระบบจดบันทึกมือ ซึ่งเบื่อมาก
คำถาม:
หากพอใจในระดับนึงแล้ว สามารถติดต่อสั่งซื้อได้ที่ไหนครับ (เห็นเว็บบอร์ดเงียบมาก) ?
แล้วระยะเวลาที่ทดลองใช้กี่วันครับ เพราะจะลองไปซื้อคอมกับเครื่องปริ้นมาลองใช้?
ถ้าจะใช้ 2 เครื่อง ต้องซื้อเพิ่มหรือเปล่าครับ?
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
EasySales Team
Administrator
Full Member

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 06:51:30 PM »

อธิบายก่อน: ผมได้รับถ่ายทอดกิจการร้านขายของจากคุณแม่ และจะนำระบบนี้ไปใช้เพราะคุณแม่ยังใช้แบบรุ่นเก่าคือระบบจดบันทึกมือ ซึ่งเบื่อมาก
คำถาม:
หากพอใจในระดับนึงแล้ว สามารถติดต่อสั่งซื้อได้ที่ไหนครับ (เห็นเว็บบอร์ดเงียบมาก) ?
แล้วระยะเวลาที่ทดลองใช้กี่วันครับ เพราะจะลองไปซื้อคอมกับเครื่องปริ้นมาลองใช้?
ถ้าจะใช้ 2 เครื่อง ต้องซื้อเพิ่มหรือเปล่าครับ?

สามารถโหลดได้ที่หน้าเว็ปเลยครับ www.ideagoo.com คลิ๊กที่ดาวน์โหลดทดลองใช้งานฟรี แล้วลงทะเบียนครับ
สำหรับการทดลองใช้งาน สามารถทดลองได้ 45 วันครับ
ถ้าใช้ระบบแลนสองเครื่อง ชุดแรกจะคิดราคาเต็ม ส่วนชุดต่อไป จะคิดราคาเป็นส่วนลดครับ

สำหรับการสั่งซื้อ สามารถสั่งซื้อตามขั้นตอนในลิ้งค์นี้ครับ http://www.ideagoo.com/smf_ideagoo/index.php?topic=5.0
 โดยคุณส่งอีเมล์การสั่งซื้อโปรแกรมมาที่ pokchaiyot@hotmail.com
สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติมสามารถโทรสอบถามได้ที่ 089 4202349  ชัยยศ ฆารสินธุ์ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2011, 06:55:09 PM โดย EasySales Team » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

www.ideagoo.com
หากต้องการทราบรายละเอียดมากกว่านี้ให้ดาวน์โหลดคู่มือ
ไฟล์ PDF จำนวน 90 หน้า จากที่นี่ =>  คลิ๊กที่นี่
Jsmonchai
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 10:23:28 AM »

ถ้าอยากจะได้โปรแกรมที่คล้ายแบบนี้ แต่ให้เพิ่มรายละเอียดอีกหน่อยได้ไหมครับ
ปัญหามีอยู่ว่า สินค้า เอ ราคา 550 แต่เราคุยกันหน้าร้านกับช่างว่า 530 แต่พอช่างไปยื่นบิลให้เจ้าของบ้าน เค้าไม่ทราบว่าเราลดไป 20 บาทต่อบาน เค้าก็โทรมาถามว่าไม่ลดเลยเหรอ เราก็ต้องอธิบายกันยาวเลยครับเลยอยากให้เพิ่มช่องที่ราคาเดิมกับส่วนลด อ่ะครับพอจะแก้ให้ได้ไหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Jsmonchai
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 10:38:23 AM »

อีกคำถามนะครับ ถ้าจะแลนสองเครื่อง จะลิ้งข้อมูลกันอย่างไร ครับ แลบลิ้น
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 04:26:49 PM »

ถ้าอยากจะได้โปรแกรมที่คล้ายแบบนี้ แต่ให้เพิ่มรายละเอียดอีกหน่อยได้ไหมครับ
ปัญหามีอยู่ว่า สินค้า เอ ราคา 550 แต่เราคุยกันหน้าร้านกับช่างว่า 530 แต่พอช่างไปยื่นบิลให้เจ้าของบ้าน เค้าไม่ทราบว่าเราลดไป 20 บาทต่อบาน เค้าก็โทรมาถามว่าไม่ลดเลยเหรอ เราก็ต้องอธิบายกันยาวเลยครับเลยอยากให้เพิ่มช่องที่ราคาเดิมกับส่วนลด อ่ะครับพอจะแก้ให้ได้ไหมครับ
ปรกติ อีซี่เซลส์ มันจะมี 2 ราคาอยู่แล้วครับ คือเป็นราคาขายส่ง ขายปลีก
หรือจะลดราคาที่หน้าจอขายเลยก็ได้ โดยการเอาเม้าส์ไปติ๊กที่่ตรวจสอบสินค้าเพื่อขายและรับคืน ในหน้าจอหลัก
พอป้อนรายการสินค้าแล้ว มันจะขึ้นหน้าจอให้เรากำหนดราคาก่อนครับ

อีกกรณีนึงคือเมื่อป้อนรายการสินค้าไปแล้ว ให้นำเม้าไปคลิ๊กรายการที่เราต้องการในหน้าจอ แล้วกด enter มันก็จะสามารถแก้ไขราคาได้ครับ

แต่ถ้าจะให้เพิ่มราคาในบิลไปสองราคาเลย คงเป็นเรื่องที่ยุ่งยากในการเขียนเพิ่มเติมครับ
เพราะลูกค้าหากจะต่อราคา เสนอไปเท่าไหร่ ลดเท่าไหร่ เค้าก็ต่อครับ  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2011, 04:42:12 PM โดย EasySales Team » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

หากต้องการทราบรายละเอียดมากกว่านี้ให้ดาวน์โหลดคู่มือ
ไฟล์ PDF จำนวน 90 หน้า จากที่นี่ =>  คลิ๊กที่นี่
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 04:29:28 PM »

อีกคำถามนะครับ ถ้าจะแลนสองเครื่อง จะลิ้งข้อมูลกันอย่างไร ครับ แลบลิ้น

- อันดับแรก ซื้อ switch Hub มาต่อ lan ทั้งสองเครื่องครับ-
- จากนั้น Share Foldder D:/esst2010 เครื่องที่ได้ลงโปรแกรมอีซี่เซลส์ไปก่อน
- ไปที่เครื่องลูก ลงโปรแกรม สำหรับเครื่องลูก แล้วนำ Short Cut EasySale2010.exe จากเครื่องแรกมาแปะที่เครื่องที่ 2 ครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์